TRƯỜNG MẦM NON KỲ LONG TỔ CHỨC : “TIỆC BUFFET MỪNG XUÂN YÊU THƯƠNG NĂM 2021”
Nhằm nâng cao chất lượng chăm sóc, giáo dục bên cạnh chú trọng các hoạt động giáo dục cho trẻ thì việc chăm sóc cũng luôn được nhà trường quan tâm nhằm đáp ứng nhu cầu của trẻ.
Ngày 27/01/2021 Trường Mầm non Kỳ Long đã phối hợp với BCH hội cha mẹ học sinh tổ chức “bữa tiệc Buffet mừng xuân yêu thương” Qua hoạt động này trẻ được tự chọn các món ăn mà mình ưa thích, được ăn các món ngon, bổ dưỡng, phong phú và hấp dẫn. Bên cạnhđó còn giáo dục cho trẻ các kỷ năng sống, các phép lịch sự trong ăn uống…
Đặc biệt trong chương trình này nhà trường đã trao tặng 15 suất quà cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn để động viên các cháu trong dịp tết Tân sữu.
Những hình ảnh về bữa tiệc Buffet:
![143048551 123980402916426 1065478160496241992 n](/uploads/news/2021_01/143048551_123980402916426_1065478160496241992_n.jpg)
![142915369 262572078633091 699133631371465075 n](/uploads/news/2021_01/142915369_262572078633091_699133631371465075_n.jpg)
![142839792 103966561603991 5702410058773172967 n](/uploads/news/2021_01/142839792_103966561603991_5702410058773172967_n.jpg)
![142370296 425322212253830 3101111268752867247 n](/uploads/news/2021_01/142370296_425322212253830_3101111268752867247_n.jpg)
Mở đầu là các tiết mục văn nghệ của các cháu .
![142579471 246715616964679 7704970174879646190 n](/uploads/news/2021_01/142579471_246715616964679_7704970174879646190_n.jpg)
Các đại biểu lãnh đạo phòng GD&&ĐT thị xã Kỳ Anh, Ủy ban nhân nhân phường và Ban chấp hành hội cha mẹ học sinh cùng về tham dự.
![141213108 848007592656084 223947422030092992 n](/uploads/news/2021_01/141213108_848007592656084_223947422030092992_n.jpg)
Trao quà cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn
![143544645 515004112797312 6773304508184802888 n](/uploads/news/2021_01/143544645_515004112797312_6773304508184802888_n.jpg)
![142446399 2782892931933941 8932452774802489994 n](/uploads/news/2021_01/142446399_2782892931933941_8932452774802489994_n.jpg)
Bữa tiệc đã đem lại cho trẻ nhiều niềm vui, trẻ được trải nghiệm và khám phá được nhiều món ăn ngon, hấp dẫn . Đây là một hoạt động rất ý nghĩa và có giá trị thu hút trẻ tham gia một cách hào hứng. Được sự đồng tình, ủng hộ cao của các bậc phụ huynh thể hiện được sự gắn kết, phối hợp chặt chẽ giữa gia đình và nhà trường trong việc chăm sóc và giáo dục trẻ./.
Đăng ký thành viên