Ngày 21 tháng 6 năm 2024, chi bộ Trường mầm non Kỳ Long tổ chức “Hội nghị Sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm và Triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024”
Thực hiện kế hoạch triển khai Chương trình “Tôi yêu Việt Nam” của phòng giáo dục và đào tạo thị xã Kỳ Anh. Trường Mầm non Kỳ Long đã tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa, thiết thực nhằm cung cấp kiến thức, kỹ năng giúp trẻ có những hiểu biết thiết thực về ngày hội.
Thực hiện Kế hoạch số 741/KH-KSBT ngày 24/11/2023 về việc tổ chức cho trẻ 24-60 tháng tuổi uống thuốc tẩy giun.
Ngày 03 tháng 12 năm 2023 chi bộ trường mầm non Kỳ Long tiến hành hội nghị kiểm điểm, đánh giá, xếp loại chi bộ, đảng viên tập thể, cá nhân cán bộ lãnh đạo, quản lý năm 2023.
Thực hiện Công văn số công văn số 2835/UBND-VHTT, ngày 13 tháng 10 năm 2023 của UBND Thị xã Kỳ Anh về việc tổ chức Cuộc thi trực tuyến tìm hiểu về chuyển đổi số năm 2023, trường mầm non Kỳ Long 100% CBGVNV tham gia cuộc thi.
Thực hiện kế hoạch nhiệm vụ năm học 2023-2024 và kế hoạch thực hiện các phong trào thi đua, Kỷ niệm ngày thành lập Hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam 20/10. Trường Mầm non Kỳ Long tổ chức hội giảng với mục đích tạo không khí thi đua lập thành tích chào mừng Ngày thành lập hội LHPNVN 20/10.
Trong các hoạt động của nhà trường, công tác chăm sóc sức khoẻ cho trẻ là một việc làm luôn được nhà trường đặc biệt quan tâm. Từ nhiều năm nay, việc tổ chức khám sức khoẻ định kỳ cho trẻ đã được nhà trường duy trì thành nề nếp thực hiện thường xuyên theo kế hoạch 1 lần trong năm học.
Khám sức khoẻ định kỳ cho các trẻ là hết sức thiết thực và ý nghĩa thông qua việc khám sức khỏe định kỳ cho trẻ đã góp phần không nhỏ vào việc nâng cao nhận thức cho phụ huynh về ý thức phòng chống một số bệnh thường gặp ở lứa tuổi mầm non và cũng qua hoạt động này đã đem lại sự phấn khởi, tin tưởng trong các bậc phụ huynh về một môi trường giáo dục an toàn và thân thiện. Sau một ngày làm việc nhiệt tình và trách nhiệm cao 100% trẻ trong nhà trường đã được khám sức khoẻ.